thaituner
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กล่องฟ้ากะ 1เจโบ

3 posters

Go down

กล่องฟ้ากะ 1เจโบ Empty กล่องฟ้ากะ 1เจโบ

ตั้งหัวข้อ by Hang@HLc Thu Jan 28, 2010 8:11 pm

อยากสอบถามหน่อยครับว่า กล่องฟ้าถ้าต่อกับเครื่องเจแล้วเปลี่ยนหัวฉีดใหม่เป็น 2 เจ

โดยที่ไม่ไปปรับตาราง Map และหัวฉีด เปลี่ยนแต่ซ๊ซีของหัวฉีดมันจะจ่ายน้ำมันเท่าเดิมไหมครับ

และถ้าจะปรับน้ำมันปรับที่ตารางไหนจะเนียนกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

Hang@HLc
Member
Member

ขึ้นไปข้างบน Go down

กล่องฟ้ากะ 1เจโบ Empty Re: กล่องฟ้ากะ 1เจโบ

ตั้งหัวข้อ by pom_vr2 Thu Feb 18, 2010 8:59 pm

คงต้องมีการปรับจูนในกล่อง E-manage ด้วยครับ เพราะหัวฉีดใหม่เปลี่ยนคุณสมบัติและการทำงานไปจากเดิม

ถ้าเป็นผม จะตั้ง Scale หัวฉีดใหม่ แล้วปรับการฉีดของน้ำมันใหม่ด้วย Aux Fuel Injection Map ครับ แล้วปรับองศาไฟจุดระเบิดตาม เพราะผลจากการเปลี่ยน Scale หัวฉีดใหม่ ทำให้ Map Voltage Output ไปเข้า กล่องติดรถเดิมอ่าน Load ผิดไป เหมือนการปรับ AirFlow Map ครับ
pom_vr2
pom_vr2
Junior
Junior

กล่องฟ้ากะ 1เจโบ Empty Re: กล่องฟ้ากะ 1เจโบ

ตั้งหัวข้อ by Hang@HLc Wed Feb 24, 2010 8:56 pm

ขอบคุณพี่ป้อมมากครับ

Hang@HLc
Member
Member

ตั้งหัวข้อ by GiftSTFZ Thu Feb 25, 2010 8:03 pm

ความรู้ทั้งนั้น

GiftSTFZ
Member
Member

ขึ้นไปข้างบน